Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Valve điều khiển: Valve áp suất - valve lưu lượng - Valve chia dòng

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 13-10-2012, 11:10 AM
namqvgt namqvgt is offline
Chân ướt chân ráo

Default Quy định chung về trạng thái van phân phối

Chào các bác.
Em gặp câu hỏi về trạng thái của van phân phối 3 trạng thái 4 cửa mà em không biết quy định chung về nó như thế nào : Các bác xem hình vẽ hộ em xem nếu kéo tay trang sang trái hoặc phải thì đường dầu sẽ đi như thế nào ( ý em là mình sẽ phân tích đường dầu theo mũi tên trong các ô trạng thái bên trái hay bên phải khi kéo tay trang tương ứng).
(Đính chính hình vẽ o sơ xuất Phần mũi tên ở ô bên phải có sự nhầm lẫn chút - phải vẽ ngược lại mới đúng các bác ạ)
Thanks!
Hình Kèm Theo
Kiểu File : jpg Van 3 trang thai.jpg (13.6 KB, 27 lần tải)
Old 13-10-2012, 09:33 PM
Haitroc Haitroc is offline
Hội viên tích cực

Nguyên tắc chung ký hiệu của valve phân phối 2 hoặc 3 vị trí, khi ký hiệu điều khiển vẽ ở bên cạnh ô nào thì nó sẽ tác động đến ô đấy.

Hình vẽ của bạn là valve tay gạt thì cứ coi như gạt sang phải thì đi thẳng - gạt sang trái thì đi chéo. Nếu không đúng thì... gạt theo hướng ngược lại.
Old 15-10-2012, 11:04 AM
namqvgt namqvgt is offline
Chân ướt chân ráo

Em tưởng phải có quy ước chuẩn chứ bác. Bác bảo "không đúng thì gạt theo hướng ngược lại thì chết em rồi". Vì em vừa làm bài thi trắc nghiệm có câu hỏi : gạt sang trái dầu sẽ đi như thế nào mà?
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn