Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > KINH NGHIỆM VẬN HÀNH THIẾT BỊ THỦY LỰC > Thủy lực trong công nghiệp

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-11-2011, 11:12 AM
LẠC HẬU LẠC HẬU is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi vanhunghui View Post
em thấy giải pháp của bác đưa ra rất hay nhưng bác có thể nói rõ hơn được không?
tiện đây em cũng xin bác cho em catalogue thủy lực của hãng eaton/hà lan nữa: VDW360/200-6700-LD-LS.
cả nhà ai có thì cho mình xin
Hỏi thêm một chút, tôi thấy trong bản vẽ của bạn có đến 4 xy lanh thủy lực +2 bơm chia thành 2 cặp, mỗi cặp là 2 xy lanh thủy lực cấp áp bởi 1 bơm. Như vậy bạn có hai cửa đập hay chỉ một cửa mở bởi 4 xy lanh thủy lực ?

Catalogue thủy lực của cái gì cơ chứ ??!! Hãng EATON làm rất nhiều thứ về thủy lực: Bơm, valve, xy lanh, mô tơ, accumulator...??!!

thay đổi nội dung bởi: LẠC HẬU, 09-11-2011 lúc 11:16 AM.
Old 09-11-2011, 11:37 AM
minhkhoa.vp minhkhoa.vp is offline
Chân ướt chân ráo

Thủy điện KRONG-HNANG tôi nhớ ngày xưa còn làm cho a LINH có động đến vụ này.thế bạn VANHUNGHUI là người của cty cp công nghệ công nghiệp INTEC ah?công ty dạo này có gì thay đổi không, cần gì phải hỏi LÝ THANH HÀ cũng chỉ tầm thường thôi hỏi a NGỌC LINH tổng giám đốc đó nếu bạn ko phải là người cty minh cho số nè :0903499699
Chúc thành công.
Old 09-11-2011, 07:59 PM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default góp ý với minhngoc.vp

Nhật vô phép góp ý với Bác minhngoc.vp một chút :
1/ Ở đấy là diễn đàn có tính chất giao lưu học hỏi hoặc giúp nhau, có thể chỉ những nơi có thể giúp được để rút ngắn thời gian hoặc đỡ vất vả cho anh em cùng nghề - chứ không phải chỗ chiến đấu phân thứ hạng nhé
2/Vô phép Bác nếu Nhật nói làm Bác không vừa lòng thì Bác bỏ quá nhé- tính Nhật nó thế
Old 09-11-2011, 09:34 PM
Haitroc Haitroc is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi nhat View Post
Nhật vô phép góp ý với Bác minhngoc.vp một chút :
1/ Ở đấy là diễn đàn có tính chất giao lưu học hỏi hoặc giúp nhau, có thể chỉ những nơi có thể giúp được để rút ngắn thời gian hoặc đỡ vất vả cho anh em cùng nghề - chứ không phải chỗ chiến đấu phân thứ hạng nhé
2/Vô phép Bác nếu Nhật nói làm Bác không vừa lòng thì Bác bỏ quá nhé- tính Nhật nó thế
Bạn thân mến làm cốc bia cho hạ hỏa nhé.

@ minhngoc.vp: Dr. Linh cũng thử nghiệm phương án dùng cảm biến nghiêng nhưng hình như không thành công trong thực tế (còn mô hình tại xưởng thì tôi xem rồi).

@ Lạc Hậu: Với độ nhạy lên đến 0.002 độ thì em lại nghĩ nó quá nhạy khi làm việc ở trường hợp cửa cung dài và biến dạng cơ khí sẽ lớn. Vậy là phải có phương án khử nhiễu đúng không bác?
Old 09-11-2011, 10:51 PM
LẠC HẬU LẠC HẬU is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi Haitroc View Post
@ Lạc Hậu: Với độ nhạy lên đến 0.002 độ thì em lại nghĩ nó quá nhạy khi làm việc ở trường hợp cửa cung dài và biến dạng cơ khí sẽ lớn. Vậy là phải có phương án khử nhiễu đúng không bác?
Chính xác là như vậy.

Xin nói lại cho rõ ý, những điều mà ở trên tôi nêu ra chỉ là phương án. Từ phương án đến thực tế còn một quãng đường ta cần phải đi nữa. Phải khảo sát, thu thập đầy đủ các thông số của hệ thống từ đó mới chọn linh kiện thích hợp (đáp ứng vừa đủ yêu cầu để giá thành là thấp nhất...).

Về mạch điều khiển điện tử dùng cảm biến nghiêng (Tilt sensor), yếu tố đầu tiên cần xét chính là độ chính xác, thị trường có nhiều loại, nhiều cấp chính xác, loại 0.002, loại 0.005 v.v.. cho đến 0.01, hoặc 0.1..tùy theo yêu cầu cụ thể ta sẽ chọn loại phù hợp.

Tiếp đến, các thiết kế cho những ứng dụng trong công nghiệp phải quan tâm đến độ tin cậy, chống nhiễu, khử dao động, tốc độ đáp ứng v.v...còn nhiều việc lắm mới ra được mạch ứng dụng có kết quả.

thay đổi nội dung bởi: LẠC HẬU, 09-11-2011 lúc 10:56 PM.
Old 22-11-2011, 09:46 PM
vanhunghui vanhunghui is offline
Chân ướt chân ráo

Trích:
Nguyên văn bởi LẠC HẬU View Post
Hỏi thêm một chút, tôi thấy trong bản vẽ của bạn có đến 4 xy lanh thủy lực +2 bơm chia thành 2 cặp, mỗi cặp là 2 xy lanh thủy lực cấp áp bởi 1 bơm. Như vậy bạn có hai cửa đập hay chỉ một cửa mở bởi 4 xy lanh thủy lực ?

Catalogue thủy lực của cái gì cơ chứ ??!! Hãng EATON làm rất nhiều thứ về thủy lực: Bơm, valve, xy lanh, mô tơ, accumulator...??!!
cảm ơn bác đã quan tâm nha!
cái sơ đồ này sử dụng 2 bơm cấp nguồn cho 4 xy lanh. Mỗi bơm cấp nguồn cho một cửa. trong trường hợp 1 bơm gặp sự cố thì có thể dùng bơm còn lại.
em muốn xin catalogue của xy lanh thủy lực điều khiển cửa cung đó: 360/200/6700 mm.
các bác ai có cho em xin. Cảm ơn nhiều!
Old 25-11-2011, 10:44 PM
Chân ướt chân ráo

Lâu lắm bận bịu không vô được
Trước hết xin lỗi ae trong room nếu tôi mắc phải lỗi như bác NHẬT nói. Thật ra tôi không có ý phân chia gì đâu chỉ là nghe thấy nếu là chiến hữu, tôi luôn nghĩ về nguồn gốc của mình lên có chút....
ma VANHUNGHUU hỏi catalog của xy lanh thủy lực uh.chi có :
1) SĐTL cửa cung thông số của xy lanh .....
2) Catalog về xy lanh thủy lực của các hãng với thông sô
riêng của từng hãng
Old 25-11-2011, 11:16 PM
Chân ướt chân ráo

Trích:
Nguyên văn bởi LẠC HẬU View Post
Chính xác là như vậy.

Xin nói lại cho rõ ý, những điều mà ở trên tôi nêu ra chỉ là phương án. Từ phương án đến thực tế còn một quãng đường ta cần phải đi nữa. Phải khảo sát, thu thập đầy đủ các thông số của hệ thống từ đó mới chọn linh kiện thích hợp (đáp ứng vừa đủ yêu cầu để giá thành là thấp nhất...).

Về mạch điều khiển điện tử dùng cảm biến nghiêng (Tilt sensor), yếu tố đầu tiên cần xét chính là độ chính xác, thị trường có nhiều loại, nhiều cấp chính xác, loại 0.002, loại 0.005 v.v.. cho đến 0.01, hoặc 0.1..tùy theo yêu cầu cụ thể ta sẽ chọn loại phù hợp.

Tiếp đến, các thiết kế cho những ứng dụng trong công nghiệp phải quan tâm đến độ tin cậy, chống nhiễu, khử dao động, tốc độ đáp ứng v.v...còn nhiều việc lắm mới ra được mạch ứng dụng có kết quả.
Tôi không có SĐTL mà hành trình không thể đúng 360/200/6700 ma nó tương ưng 400/200/7000 của một vụ thủy điện đã làm rồi có thể dùng cho bạn được.Thật tôi không biết gửi link kiểu gì được ai biết được ai biết chỉ giúp mình nha
Old 25-11-2011, 11:28 PM
Chân ướt chân ráo

Default gui vanhunghui

Trích:
cảm ơn bác đã quan tâm nha!
cái sơ đồ này sử dụng 2 bơm cấp nguồn cho 4 xy lanh. Mỗi bơm cấp nguồn cho một cửa. trong trường hợp 1 bơm gặp sự cố thì có thể dùng bơm còn lại.
em muốn xin catalogue của xy lanh thủy lực điều khiển cửa cung đó: 360/200/6700 mm.
các bác ai có cho em xin. Cảm ơn nhiều!
Trích:
em thấy giải pháp của bác đưa ra rất hay nhưng bác có thể nói rõ hơn được không?
tiện đây em cũng xin bác cho em catalogue thủy lực của hãng eaton/hà lan nữa: VDW360/200-6700-LD-LS.
cả nhà ai có thì cho mình xin
Bây giờ mới để ý cách đưa file vào
Tôi không có SĐTL mà hành trình không thể đúng 360/200/6700 ma nó tương ưng 400/200/7000 của một vụ thủy điện đã làm rồi có thể dùng cho bạn được.Thật tôi không biết gửi link kiểu gì được ai biết được ai biết chỉ giúp mình nha
File Kèm Theo
Kiểu File : pdf HSDT 12-Model.pdf (758.3 KB, 60 lần tải)
Old 04-12-2011, 05:59 PM
levietanh levietanh is offline
Hội viên chính thức

Còn vấn đề anh em đang tranh cãi trên topic này có rất nhiều cách giải quyết tôi không tham gia sâu nữa. Bản thân tôi cũng đã giải quyết những vấn đề tương tự như vậy. Tôi có thể nói mấy ví dụ thực tế để mọi người có thể tham khảo. Đó là kiểu rẻ tiền mà hiệu quả là kiểu các máy sấn tôn lớn của Nhật họ làm thế nào để cân bằng 2 xi lanh ở 2 đầu lưỡi dao cách nhau đến 6m đi xuống rất điều. Còn nếu nhiều tiền thì bạn có thể xem cách điều khiển các cánh tà trước (slat) của máy bay xem sao 5 tấm của chúng cùng ra vào điều nhau nhé...
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn