Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Valve điều khiển: Valve áp suất - valve lưu lượng - Valve chia dòng

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-04-2015, 04:44 PM
Katakana Katakana is offline
Chân ướt chân ráo

Default Em muốn tìm việc làm liên quan tới thủy lực. Xin các anh chị tư vấn giúp đỡ.

Chào các anh chị ạ.
Hôm nay em gửi bài lên diễn đàn với mong muốn tìm được công việc liên quan tới thủy lực. Rất mong nhận được sự giúp đỡ tư vấn từ các anh chị.
Trước tiên em xin giới thiệu về bản thân mình.
Em sinh năm 1987. Em ở Hà Nội. Tốt nghiệp đại học Bách Khoa Hà Nội vào tháng 06/2014 khoa Cơ khí động lực chuyên ngành Kĩ thuật hàng không.
Em có thể đi làm ca, kíp, làm thêm, đi công tác xa nhà.
Mọi người sẽ hỏi là tại sao em không làm công việc liên quan tới hàng không. Em xin trả lời là em cũng đã suy nghĩ về vấn đề này rất nhiều, và suy nghĩ mãi cũng không thông, vẫn không xin được việc làm bảo dưỡng trong hàng không do tiếng anh, chuyên ngành. Em cũng đã đi làm nhiều việc trong quãng thời gian xin việc như giao hàng, công nhân, bán hàng trong siêu thị. Tuy các công việc đó giúp em có thu nhập và cũng có một số kinh nghiệm nhất định. Nhưng em vẫn muốn tìm một việc liên quan tới thủy lực. Vì em học khoa cơ khí động lực nên có biết và nghe được các thầy ở bộ môn Kĩ thuật thủy khí dậy về thủy lực. Nhưng đúng thật là em không biết bắt đầu từ đâu. Hiện tai em rất muốn làm việc liên quan đến thủy lực.
Vậy kính mong các anh chị đã và đang làm nghề này tư vấn giúp đỡ em, giới thiệu cho em công ty, xưởng sửa chữa đang tuyển người làm để em ứng tuyển.
Và một vấn đề nữa là em cần đọc thêm những kiến thức cơ bản nhập môn gì để có thể làm việc liên quan đến công việc thủy lực. Vì đúng là trong quá trình học tập tại trường em có được học các kiến thức về cơ khí, thủy lực, các loại bơm thủy lực thật, và cả phần mềm Automation Stadio để vẽ các sơ đồ thủy lực thật nhưng em học chưa sâu.
Và cuối cùng mong muốn của em là tìm được việc, đi làm ở vị trí nào cũng đươc; từ thấp nhất..., trong quá trình làm em vừa học vừa đọc và tiếp xúc trực tiếp với công việc cụ thể. Chưa biết đến đâu em học đến đó. Vì em có mong muốn làm các công việc liên quan đến thủy lực và coi đây là nghề của mình. Kính mong các anh chị giúp đỡ tư vấn. Em xin chân thành cảm ơn.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn