Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > FAQs > Hỏi nhanh - Đáp gọn

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 19-04-2010, 08:59 AM
Datbt Datbt is offline
Chân ướt chân ráo

Angry Các bác cho em xin tài liệu SH200-3 và Kawasaki 3kv

Em mới chập chững vào nghề, gặp ngay con máy xúc Sumitomo SH200-3 bị hỏng mà kiếm tài liệu về nó khó quá. Hiện tại bên em tháo con bơm Kawasaki 3kv ( k rõ serial ) về rồi nhưng em k có tài liệu jì về nó cả nên cũng run tay. Nhờ các bác giúp đỡ.. tks các bác nhé..
Old 21-04-2010, 12:36 PM
Techshinbd Techshinbd is offline
Chân ướt chân ráo

bác cứ tháo ra, kiểm tra ruột bơm, mặt quy lát của bơm. làm đồ gá rà lại mặt quy lát, rà lại đĩa chia dầu, canh chỉnh hợp lý, mạ piston servo..., cái nào hỏng nặng thì thay mới thôi heee
Old 22-05-2010, 09:45 PM
dick2311 dick2311 is offline
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi Techshinbd View Post
bác cứ tháo ra, kiểm tra ruột bơm, mặt quy lát của bơm. làm đồ gá rà lại mặt quy lát, rà lại đĩa chia dầu, canh chỉnh hợp lý, mạ piston servo..., cái nào hỏng nặng thì thay mới thôi heee
Đúng là, bác cứ vô tư mà tháo ra đi,( Thấy cái nào khó thì thôi đừng cố, không nó gãy mấy cái nhỏ nhỏ thì toi ) mà nhớ đóng dấu vào nhá ( để đề phòng bác quên cái nào lắp vào đâu) . Thấy cái nào hỏng thì sửa, còn không sửa được thì thay thôi . Cái k3v thì dễ sửa vì đồ đạc thay thế của nó có nhiều lắm.
Old 07-06-2010, 02:41 PM
Datbt Datbt is offline
Chân ướt chân ráo

Em tháo rồi, nhưng giờ cái con van 1 chiều ở trên thớt giữa bị gãy 1 trong 4 cái chấu giữ viên bi. Đang đi kiếm..hic hic.. Bác nào biết chỗ bán chỉ em với. Hình ảnh của em nó đây ạh
Hình Kèm Theo
Kiểu File : jpg Photo112-1.jpg (89.3 KB, 21 lần tải)
Old 28-10-2010, 02:37 PM
nguyennam_dhtl nguyennam_dhtl is offline
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi Datbt View Post
Em tháo rồi, nhưng giờ cái con van 1 chiều ở trên thớt giữa bị gãy 1 trong 4 cái chấu giữ viên bi. Đang đi kiếm..hic hic.. Bác nào biết chỗ bán chỉ em với. Hình ảnh của em nó đây ạh
tôi biết nhiều địa chỉ sửa chữa và bán bơm này lắm. Quan trọng là bạn có ở Hà Nội không thui. Nếu có liên lạc với tôi theo sdt 0974043246.
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn