Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THỦY LỰC CƠ BẢN > Các khái niệm cơ bản

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 06-08-2013, 05:58 PM
hoanghunghs81 hoanghunghs81 is offline
Chân ướt chân ráo

Default giải thích sơ đồ thủy lực

em có sơ đò thủy lực nhờ các sư phụ chỉ dùm. trong hai vòng đtròn đỏ là 2 valve servo D656-066D
hai van này điều khiển cho 8 xi lanh bên trái và bên phải nhưng em không hiểu nó điều khiển như thế nào.
em ko rành vấn đề này nên đưa đây nhờ các bác tư vấn.

thanks all.
Hình Kèm Theo
Kiểu File : jpg IMG_20130806_175037.jpg (95.2 KB, 61 lần tải)
Old 07-08-2013, 10:42 PM
admin admin is offline
Administrator

Bằng cách đưa tín hiệu điều khiển điện từ bộ điều khiển PLC/Computer vào servo valve của bạn, ,ột lượng dầu xác định sẽ được mở ra cấp vào các xy lanh của bạn và do đó, xy lanh sẽ thò ra hoặc thụt vào với 1 tốc độ nhanh/chậm trong một khoảng hành trình đáp ứng đúng yêu cầu làm việc của cơ cấu máy của bạn. Nguyên lý chung thì nó là như vậy :-)

Cơ cấu máy này của bạn là máy gì vậy??? Các xy lanh thủy lực dùng để làm nhiệm vụ gì?
Old 08-08-2013, 04:50 PM
Chân ướt chân ráo

sơ đồ của em dùng trong quá trình điều khiển máy cán tôn. 8 xilanh co tác dụng chống cong trục.

bác cho em xin địa chỉ IMail em gửi bác cái bản vẽ rõ ràng bác tư vấn dùm em. thanks bác!!
Old 08-08-2013, 06:17 PM
Chân ướt chân ráo

trên sơ đồ của em có bộ phận tích áp ( bộ phần này sẽ làm việc như thế nào?) vì một lý do nào đó bộ phận này bị hỏng hoặc em khóa van lại không sử dụng nó có ảnh hưởng đến quá trình vận hành của hệ thống không?
Old 12-07-2014, 08:52 AM
hai1online hai1online is offline
Chân ướt chân ráo

Bình tích áp là dùng để bảo vệ quá áp tức thời hệ thống nên không được khóa.
Old 03-04-2017, 02:20 PM
sanhcdt sanhcdt is offline
Chân ướt chân ráo

chào hoanghunghs81,
- Đối với bình tích áp: hữu ích đối với hệ thống hay bị leak dầu, bị vỡ ống, bị tụt áp do hư một số bộ phận, áp nguồn không đủ,... nói chung là do mất áp, hoặc quá áp.
- Đối với valve servo được sử dụng trong hệ thống điều khiển micro ( vd, điều chỉnh tốc độ bend, điều chỉnh tốc độ motor thủy lực.. với độ mịn cao v = V2-V, tùy thuộc vào từng bộ driver, ngoài ra còn sử dụng thuật toán PID nếu muốn điều khiển chính xác cao)
+ Mỗi servo đều có driver đi kèm, và dòng điện cấp (đối với moog cộng trừ 10mA : không nhớ rõ lắm hjhj) sẽ tương ứng với độ mở (do piston di chuyển). và nó gòi là điều khiển tương tự nhé. Khác với việc điều khiển ON/ OFF của solenoid valve.
Trả lời

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn