Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THỦY LỰC CƠ BẢN > Thư viện kỹ thuật

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 14-10-2009, 09:22 AM
admin admin is offline
Administrator

Các bạn cài phần mềm mà không sử dụng được chú ý sau khi cài đặt xong phải copy 6 files trong thư mục có tên "crack" đi kèm trong bộ cài đặt và copy đè vào thư mục chức chương trình mà bạn mới cài vào máy (C:\Automation Studio 5.0)

Như đã nói đây là bản bẻ khóa nên các bạn phải chấp nhận mất một số chức năng. Tuy nhiên đối với những mạch đơn giản chúng ta vẫn sử dụng tốt.

Chúc các bạn thành công.
Old 02-11-2009, 05:39 PM
NTH NTH is offline
Hội viên tích cực

Hôm rồi có thằng S'pore khoe em có bản AS5.6, có cả khóa cứng - dùng cho education, trị giá 3600 thằng O3Ma. Em xem kỹ thì đúng là bản xịn, có khá nhiều chức năng hay như tính toán SIZING, REAL DEMO... nhưng vẫn đau ở chỗ cóc thay đổi được các kiểu valve phân phối và hạn chế phần bơm thay đổi lưu lượng. Hà hà, em cho xem bản crack 5.0 của mình, cu cậu vò đầu bứt tai tiếc tiền... hehe Đúng là sống ở xứ mình sướng thật.
Old 03-11-2009, 10:27 PM
thanhchuong8252 thanhchuong8252 is offline
Member

mà này em muốn đặt các cảm biến vị trí lên pittong thi làm thế nào, đại khái là khi pitong di chuyển được 100cm thì cảm biến s1 kích hoạt, 200cm thì s2 kích hoạch nhờ bác NTH giúp đỡ
Old 03-11-2009, 10:37 PM
Member

như thế này nè :
Old 06-11-2009, 10:11 AM
admin admin is offline
Administrator

Sao không thấy hình ảnh của bạn nhỉ???

Về cách kết nối mạch điện điều khiển với mạch thủy lực, bạn có thể tham khảo trong thư mục DEMO của phần mềm có bản hướng dẫn khá chi tiết.
Old 06-11-2009, 10:59 PM
Member

dạ em xin lỗi, hình đây ạ
đại khái là em không thể tạo các cảm biến trên thân một pitong, như là bên festo ấy anh ADMIN.
hay là phần mềm em bẻ crack không hêt, trong phần xây dựng vavle em có phần builder mà !
Old 14-11-2009, 11:36 AM
assyrian assyrian is offline
Junior Member

admin oi ! cho minh hoi ? minh cai ra roi nhung khi chay no doi key la sao vay?
Old 15-11-2009, 08:41 PM
admin admin is offline
Administrator

Bạn phải viết tiếng Việt có dấu nhé.

ĐÒI KEY VÌ BẠN CHƯA COPY ĐÈ THƯ MỤC CRACK VÀO THƯ MỤC CHÍNH CỦA CHƯƠNG TRÌNH>
Old 25-11-2009, 07:50 PM
camtech camtech is offline
Chân ướt chân ráo

Phần mềm Automation studio phần Build của valve được viết dưới dạng lập trình đánh dấu file định dạng "file.HTML" do sử dụng các địa chỉ (IP) nội bộ cho nên khi cài đặt AS mà máy của bạn có virut gián điệp nó "ăn cắp" hoặc làm sai địa chỉ dẫn tới file.Data.Do đó chứ năng Builde của valve không được mở ra. Trường hợp này đơn giản và chắc ăn nhất là bạn cài mới lại Windown XP (cài đặt từ DOS). Rất nhiều người gặp lỗi này, mình cũng đã mất cả tuần tìm hiểu và khắc phục thành công
Old 25-11-2009, 07:54 PM
camtech camtech is offline
Chân ướt chân ráo

[quote=TN013689;423]
Trích:
Nguyên văn bởi TN013689 View Post
a thợ máy ơi! e cũng vào phần builder để chọn như hướng dẫn, nhưng chỉ hiện ra cửa sổnhư trong file ở dưới). a xem hộ e với có phải phần mền e dowload cài đặt có vấn đề ko a.?
e đang nghiên cứu sử dụng phần mềm này mà ko thể chọn được van.hic.............[]
Phần mềm Automation studio phần Build của valve được viết dưới dạng lập trình đánh dấu file định dạng "file.HTML" do sử dụng các địa chỉ (IP) nội bộ cho nên khi cài đặt AS mà máy của bạn có virut gián điệp nó "ăn cắp" hoặc làm sai địa chỉ dẫn tới file.Data.Do đó chứ năng Builde của valve không được mở ra. Trường hợp này đơn giản và chắc ăn nhất là bạn cài mới lại Windown XP (cài đặt từ DOS). Rất nhiều người gặp lỗi này, mình cũng đã mất cả tuần tìm hiểu và khắc phục thành công
Trả lời

Tags
automation studio, hydraulic, mô phỏng thủy lực, tính toán thủy lực, thủy lực

Ðiều Chỉnh
Xếp Bài

Quuyền Hạn Của Bạn