Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > KINH NGHIỆM VẬN HÀNH THIẾT BỊ THỦY LỰC > Thủy lực trên xe máy thi công

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-03-2010, 11:23 PM
news_tech news_tech is offline
Chân ướt chân ráo

Default Cách điều chỉnh góc nghiêng bơm thủy lực cho máy máy công trình ví dụ như PC650-6

Các bác tiền bối tư vấn cho mình tài liệu và cách điều chỉnh góc nghiên của bơm thủy lực máy đào pc650-6 với. Mình đang gặp sự cố về bơm loại này đấy.
Old 02-05-2010, 03:21 PM
dinhluongthuc dinhluongthuc is offline
Chân ướt chân ráo

Talking

ban kiem tra bom chua ma doi dieu chinh vay
neu da kiem tra ky ve no roi thi dieu chinh bang cah nay nhe;
hay dung 1 luc giac, voi ca le. ban nhin thay co 1 con oc co dieu chinh duoc thi ban dieu chinh, neu co 2 con thi kiem tra lai 1 con la van an toan. dieu chinh noi ra theo chioeu kim dong ho nhe. vi noi ra thi goc nghieng cua bom duoc tang len. dung van vao, van vao la giam goc nghieng di
Old 22-05-2010, 10:16 PM
dick2311 dick2311 is offline
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi dinhluongthuc View Post
hay dung 1 luc giac, voi ca le. ban nhin thay co 1 con oc co dieu chinh duoc thi ban dieu chinh, neu co 2 con thi kiem tra lai 1 con la van an toan. dieu chinh noi ra theo chioeu kim dong ho nhe. vi noi ra thi goc nghieng cua bom duoc tang len. dung van vao, van vao la giam goc nghieng di
Bác nói mà em chả hiểu gì cả ?
Old 01-06-2010, 09:25 PM
admin admin is offline
Administrator

Trích:
Nguyên văn bởi dinhluongthuc View Post
Thứ nhất: Bạn PHẢI viết tiếng Việt có dấu.

Thứ hai: Cá nhân tôi không bao giờ nghe/làm theo những hướng dẫn kiểu này. Nó giống như bạn cầm tay một người mù dắt ra giữa ngã tư đường đông đúc và bỏ mặc họ ở đó. Tôi cũng nói thêm luôn là nếu ai đó nghe theo lời bạn mà điều chỉnh lung tung thì bạn đã giúp họ phá hỏng luôn cái thiết bị đó luôn. Bản thân tôi đã gặp phải rất nhiều trường hợp thiết bị hư hỏng nặng chỉ bắt nguồn từ những điều chỉnh không đúng của những người không được đào tạo.

Vậy: Nếu bạn muốn giúp người ta thật lòng thì hãy mô tả kỹ, chụp ảnh, post tài liệu hướng dẫn... (có rất nhiều phương pháp) nhằm đảm bảo người ta làm ĐÚNG và KHÔNG THỂ nhầm lẫn. Hoặc cách khác bạn có thể đến tận nơi sửa chữa giùm (và đòi tiền công cũng OK mà). Giúp đỡ như vậy tốt hơn.
Old 11-06-2010, 02:07 PM
nguyenhaison nguyenhaison is offline
Junior Member

Tôi là thành viên mới tham gia, chưa biết viết bài thì phải thế nào, tôi đang xem các ý kiến của các bạn và tình cờ đọc được 2 ý kiến của bạn "Dinhluongthuc" nhưng tôi đồng ý với bạn admin về việc post bài của bạn Dinhluongthuc, thứ nhất tôi thấy ý kiến của bạn không đúng,làm theo bạn chắc có nước đi tù luôn, tôi không biết là bạn đã làm như thế bao giờ chưa nhưng chắc chắn không có ốc hay lục giác như bạn nói để điều chỉnh và cũng không ai điều chỉnh thế cả!
Một ngày gần đây tôi sẽ học cách post hình lên, và khi đó tôi có thể đưa ý kiến của mình về điều chỉnh góc nghiêng bơm cho bạn dick2311!
Old 25-06-2010, 11:15 PM
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi nguyenhaison View Post
Tôi là thành viên mới tham gia, chưa biết viết bài thì phải thế nào, tôi đang xem các ý kiến của các bạn và tình cờ đọc được 2 ý kiến của bạn "Dinhluongthuc" nhưng tôi đồng ý với bạn admin về việc post bài của bạn Dinhluongthuc, thứ nhất tôi thấy ý kiến của bạn không đúng,làm theo bạn chắc có nước đi tù luôn, tôi không biết là bạn đã làm như thế bao giờ chưa nhưng chắc chắn không có ốc hay lục giác như bạn nói để điều chỉnh và cũng không ai điều chỉnh thế cả!
Một ngày gần đây tôi sẽ học cách post hình lên, và khi đó tôi có thể đưa ý kiến của mình về điều chỉnh góc nghiêng bơm cho bạn dick2311!
Được vậy thì hay quá. Mong chờ tin bác.
Cảm ơn bác trước.
Old 28-06-2010, 05:21 PM
Junior Member

Trích:
Nguyên văn bởi dick2311 View Post
Được vậy thì hay quá. Mong chờ tin bác.
Cảm ơn bác trước.
Tôi đã tìm được tài liệ về bơm thuỷ lực có thể điều chỉnh góc nghiêng, bạn có thể hướng dẫn tôi cách post sơ đồ lên được không, hiện tại tôi đang công tác tại Điện Biên, mấy hôm nữa tôi về Hà nội tôi ẽ gửi bạn ngay!
Old 01-07-2010, 09:16 PM
Junior Member

Bác vào link này nha. Trong này có hướng dẫn cách up file nè: http://hydraulics.vn/forum/faq.php?f...b3_attachments . ( Đây là phần FAQ của forum)

Em chờ bác đây.
Thanks
Old 19-07-2010, 11:15 AM
Junior Member

Trời, toàn tiếng Anh, thôi bạn đưa địa chỉ hòm thư đây, tôi gửi cho!
Old 19-07-2010, 09:50 PM
Techshinbd Techshinbd is offline
Chân ướt chân ráo

bác son gui cho em với Techshinbd@yahoo.com. Thanks bác trước nha
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn