Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Hệ thống toàn bộ

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-09-2013, 10:04 AM
kqltb kqltb is offline
Chân ướt chân ráo

Smile Nhờ các bác xem giúp em mạch thủy lực này ok chưa

Em được giao thiết kế hệ thống thủy lực máy ép rác, các thông số chưa có, em chỉ mô phỏng được nguyên lý làm việc của máy mẫu, còn các thiết bị không biết lắp đã chuẩn chưa, mong các bác chỉ giáo thêm

Old 10-09-2013, 11:27 AM
Thợ máy Thợ máy is offline
Administrator

Sơ đồ này của bạn là "Tiêu chuẩn" rồi. Tuy nhiên bạn nên đặt các thông số làm việc chính thức vào các bơm, valve áp suất, valve giảm áp, các kích thước xy lanh để chạy mô phỏng. Bạn cũng nên post các hình ảnh từng chu kỳ làm việc của mỗi cơ cấu theo cả một chu trình cuốn ép rác của xe để các bạn khác có thể hiểu rõ hơn chức năng vận hành của hệ thống.
Old 10-09-2013, 03:30 PM
kqltb kqltb is offline
Chân ướt chân ráo

Như đã nói ở trên, đây là máy ép rác công nghiệp trong nhà máy giấy. Em chỉ được quan sát nguyên lý hoạt động chứ không được biết thông số kỹ thuật, XL 1 và XL 2 D=200, d=80 ( khoảng đó ) L= 500, XL3 D=200, d=80 L= 2000 lưu lượng bơm1 116cm3/vòng, bơm2 96cm3/vòng tốc độ 2 ĐC là 1450vòng/phút.
XL1 ép từ trên xuống.
XL2 ép ngang.
XL3 ép dọc.
Em muốn hỏi bây giờ em muốn XL1 ép được lực ép 50T(ví dụ nha)sau đó quay lại cho tới khi hết hành trình làm việc của nó ( ép được lực 50T quay lại, ép tiếp tới khi rác dồn về hhành trình cuối ) thì em phải làm lại sơ đồ thủy lực như thế nào?-ý tưởng của e đó-nhưng chưa biết làm
Em đang đưa ra ý tưởng của hệ thống điều khiển cho chuẩn, Các pác xem giúp em em là kỹ sư kết cấu không chuyên về thủy lực nên có nhiều hạn chế các pác thông cảm nha
Old 11-09-2013, 03:44 PM
Luong.tnut Luong.tnut is offline
Chân ướt chân ráo

Bạn cho mình hỏi chút. bạn sử dụng phần mềm nào vẽ và mô phỏng nhỉ?
Old 11-09-2013, 03:54 PM
kqltb kqltb is offline
Chân ướt chân ráo

Trích:
Nguyên văn bởi Luong.tnut View Post
Bạn cho mình hỏi chút. bạn sử dụng phần mềm nào vẽ và mô phỏng nhỉ?
phần mềm Automation Studio 5.0
Old 16-09-2013, 03:38 PM
admin admin is offline
Administrator

Trích:
Nguyên văn bởi kqltb View Post
Như đã nói ở trên, đây là máy ép rác công nghiệp trong nhà máy giấy. Em chỉ được quan sát nguyên lý hoạt động chứ không được biết thông số kỹ thuật, XL 1 và XL 2 D=200, d=80 ( khoảng đó ) L= 500, XL3 D=200, d=80 L= 2000 lưu lượng bơm1 116cm3/vòng, bơm2 96cm3/vòng tốc độ 2 ĐC là 1450vòng/phút.
XL1 ép từ trên xuống.
XL2 ép ngang.
XL3 ép dọc.
Em muốn hỏi bây giờ em muốn XL1 ép được lực ép 50T(ví dụ nha)sau đó quay lại cho tới khi hết hành trình làm việc của nó ( ép được lực 50T quay lại, ép tiếp tới khi rác dồn về hhành trình cuối ) thì em phải làm lại sơ đồ thủy lực như thế nào?-ý tưởng của e đó-nhưng chưa biết làm
Em đang đưa ra ý tưởng của hệ thống điều khiển cho chuẩn, Các pác xem giúp em em là kỹ sư kết cấu không chuyên về thủy lực nên có nhiều hạn chế các pác thông cảm nha
Về nguyên tắc, từng xy lanh của bạn hoạt động độc lập và được điều khiển bằng các valve điện từ. Do vậy, bạn hoàn toàn có thể sửa đổi lại hệ thống điện điều khiển, kết hợp với các công tắc hành trình hoặc công tắc áp suất để điều khiển XL1 như bạn mong muốn đúng lực ép yêu cầu.
Old 06-08-2016, 06:09 PM
tadeosalomon tadeosalomon is offline
Chân ướt chân ráo

cho em hỏi trong phần mềm automation thì làm thế nào để dầu chảy vào 2 đầu xylanh cùng 1 lúc ạ.
mạch của em nó cứ chảy vào đầu này xong nó mới chảy đến đầu kia đẫn đến là 2 xylanh làm việc ko đồng thời ạ
https://www.facebook.com/photo.php?f...type=3&theater
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn