Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Motor thủy lực

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 22-02-2012, 11:41 AM
hathamphan hathamphan is offline
Chân ướt chân ráo

Default Motor thủy lực tốc độ cao!!!

Motor thủy lực tốc độ cao!!!!!!!!
Em đang cần tìm catalouge về motor thủy lực tốc độ quay khoảng 9000-12000v/p; công suất khoảng 2kW. Các bác giúp em với
Old 23-02-2012, 12:00 PM
Thợ máy Thợ máy is offline
Administrator

Trích:
Nguyên văn bởi hathamphan View Post
Motor thủy lực tốc độ cao!!!!!!!!
Em đang cần tìm catalouge về motor thủy lực tốc độ quay khoảng 9000-12000v/p; công suất khoảng 2kW. Các bác giúp em với
Với tốc độ quay và công suất đó bạn nên dùng air-motor nhé. Tham khảo link: http://www.ssairtoolspneumatic.com/air-motor.html
Old 23-02-2012, 05:19 PM
Chân ướt chân ráo

Em cũng nghĩ đến phương án sử dụng air-motor nhưng vì thiết bị của em di động và kích thước bị hạn chế và trên đó có sẵn bơm thủy lực rồi nên nếu sử dụng air-motor thì cần phải có bơm khí nén tốn diện tích. Các bác có phương án nào khác để sử dụng motor thủy lực không ạ?ví dụ như là sử dụng thêm thiết bị phụ khác để làm tăng vận tốc chẳng hạn.
Old 23-02-2012, 09:52 PM
LẠC HẬU LẠC HẬU is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi hathamphan View Post
...Các bác có phương án nào khác để sử dụng motor thủy lực không ạ?ví dụ như là sử dụng thêm thiết bị phụ khác để làm tăng vận tốc chẳng hạn.
Bạn sử dụng hộp số tăng tốc có tỉ số truyền thích hợp là xong thôi mà; nếu tiền bạc rủng rỉnh thì dùng loại bánh răng hành tinh cho nhỏ gọn.

Mà bạn dùng cho mục đích gì mà tốc độ cao thế. Với motor thủy lực, tốc độ đến 7000 vòng/phút là đã cao lắm rồi. Kiếm hàng cũ ở VN e là không có đâu !!

Còn nếu dám dùng hàng mới thì có loại A2FM của hãng BOSCH REXROTH (hỏi anh "Hải trọc" nhá ) có tốc độ cho phép đến 10.000 vòng/phút đấy.

thay đổi nội dung bởi: LẠC HẬU, 25-02-2012 lúc 11:36 AM.
Old 25-02-2012, 10:29 AM
Chân ướt chân ráo

Cảm ơn bác Lạc Hậu nhé!
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn