Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Motor thủy lực

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 25-07-2011, 01:06 PM
thanhvudt thanhvudt is offline
Chân ướt chân ráo

Default Giúp mình tính toán,chọn motor thủy lực kiểu orbit!!

Mình có 1 bơm thủy lực lưu lượng 16cc tốc độ 780v/ph, mình muốn tính toán 1 motor thủy lực chạy với tốc độ 400v/phút,áp suất làm việc khoảng 4bar anh em tư vấn dùm mình cách tính toán và chọn motor như thế nào. Mình muốn xài loại motor orbit, nếu có thể cho mình báo giá càng tốt.Mình ở TPHCM. Xin chào và cảm ơn các bạn!
Old 25-07-2011, 04:06 PM
admin admin is offline
Administrator

Trích:
Nguyên văn bởi thanhvudt View Post
Mình có 1 bơm thủy lực lưu lượng 16cc tốc độ 780v/ph, mình muốn tính toán 1 motor thủy lực chạy với tốc độ 400v/phút,áp suất làm việc khoảng 4bar anh em tư vấn dùm mình cách tính toán và chọn motor như thế nào. Mình muốn xài loại motor orbit, nếu có thể cho mình báo giá càng tốt.Mình ở TPHCM. Xin chào và cảm ơn các bạn!
Bạn tính như sau cho nhanh nhé:

Bơm bánh răng lưu lượng riêng 16ccm/rev - làm việc ở 780 rpm => Lưu lượng làm việc là 16*780*0.9 / 1000 = 11.2 lpm

Trong đó 0.9 là hiệu suất làm việc của bơm bánh răng. Nếu bơm của bạn mới giá trị này cao hơn, nếu cũ sẽ nhỏ hơn!

Lưu lượng này sẽ được cấp cho motor thủy lực của bạn để nó quay ở tốc độ 400 rpm => Lưu lượng riêng của motor sẽ là: 11.2*1000 / (400*0.92) = 30.5 ccm/rev

0.92 tương tự như trên là hiệu suất của motor orbit!

Với lưu lượng riêng như trên bạn có thể sử dụng motor type OML-32 là vừa đẹp. Thông tin chi tiết về motor này bạn có thể tham khảo trên trang web www.sauer-danfoss.com

Câu hỏi của tôi là sao bạn thiết kế mạch thủy lực với áp suất làm việc nhỏ thế??? 4 bar !!! Thực tế mô men đầu trục bạn cần là bao nhiêu vậy???
Old 25-07-2011, 04:54 PM
thanhvudt thanhvudt is offline
Chân ướt chân ráo

Default sorry, mình nhầm!

cám ơn bạn admin đã tư vấn giúp mình, do sơ suất đánh nhầm mình xin đính chính lại là 40bar chứ ko phải 4bar.
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn