Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > THIẾT KẾ - TÍNH TOÁN - LỰA CHỌN HỆ THỐNG THỦY LỰC > Phụ kiện hệ thống

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 23-02-2012, 03:12 PM
duclinh duclinh is offline
Chân ướt chân ráo

Default thiết kế hệ thống giải nhiệt thủy lực

chào các bác hiện tại em cũng đang được giao đề àn thiết kế hệ thống giải nhiệt nhớt thủy lực cho loại cẩu khung container mà em vẫn đang loay hoay đi tìm thông số của két làm mát & quạt gió. có bác nào biết nhờ các bác tư vấn giúp em với.
cẩu nâng cont 40t dung 02 motor nâng hạ qua bộ hộp số giảm tốc. thùng dầu dung tích 300l, em có nên lắp thêm bơm làm mát không hay chỉ cần lấy trực tiếp từ đường dầu hồi qua két giải nhiệt là được rồi.

cám ơn các bác nhiều.
Duc Linh
Old 05-10-2013, 10:49 AM
prosicky prosicky is offline
Chân ướt chân ráo

Smile

Trích:
Nguyên văn bởi duclinh View Post
chào các bác hiện tại em cũng đang được giao đề àn thiết kế hệ thống giải nhiệt nhớt thủy lực cho loại cẩu khung container mà em vẫn đang loay hoay đi tìm thông số của két làm mát & quạt gió. có bác nào biết nhờ các bác tư vấn giúp em với.
cẩu nâng cont 40t dung 02 motor nâng hạ qua bộ hộp số giảm tốc. thùng dầu dung tích 300l, em có nên lắp thêm bơm làm mát không hay chỉ cần lấy trực tiếp từ đường dầu hồi qua két giải nhiệt là được rồi.

cám ơn các bác nhiều.
Duc Linh
Ko các bác nào biết về vấn đề này, hic...
Với hệ thống nhỏ như: lực danh nghĩa nhỏ <10t, thùng dầu dung tích <20m, hệ thống làm việc chỉ có 2 - 5 valve làm việc (1 van an toàn, 1 van 1 chiều, 1 van diện từ...) --> Có cần thiết phải lắp thêm bộ làm mát dầu hay không?
Mong các bác giúp đỡ, thank bác trước!
Trả lời

Tags
làm mát dầu thủy lực

Quuyền Hạn Của Bạn