Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) NEC

Go Back   Diễn đàn Kỹ Thuật Truyền Động Thủy Lực (Hydraulic Forum) > KINH NGHIỆM VẬN HÀNH THIẾT BỊ THỦY LỰC > Thủy lực trên xe máy thi công

Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 28-07-2011, 05:58 PM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default bệnh nóng dầu của BM600- Đan mạch

Tình hình là rất tình hình. Ông bạn mình mua 1 con BM600 từ Đan Mạch về lúc thử bên kia chạy cả ngày không sao về Việt nam bị đổ bệnh cứ chạy khoảng 20 phút là dầu thuỷ lực lên > 80 độ thế mới buồn. Anh em tư vấn cái
Old 29-07-2011, 12:12 PM
LẠC HẬU LẠC HẬU is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Nguyên văn bởi nhat View Post
Tình hình là rất tình hình. Ông bạn mình mua 1 con BM600 từ Đan Mạch về lúc thử bên kia chạy cả ngày không sao về Việt nam bị đổ bệnh cứ chạy khoảng 20 phút là dầu thuỷ lực lên > 80 độ thế mới buồn. Anh em tư vấn cái
Thứ nhất: e rằng máy này chưa được nhiệt đới hóa! Bạn cần nhớ rằng các loại máy của những hãng nổi tiếng họ đều thiết kế đặc tính kỹ thuật của máy theo từng khu vực địa lý. Đan Mạch là nước thuộc Bắc Âu, nhiệt độ môi trường thấp nên có thể hệ thống giải nhiệt của máy này có công suất thấp.

Thứ hai: nhớt thủy lực dùng cho mỗi vùng địa lý phải khác nhau, nên xem lại chỗ này.
Old 29-07-2011, 04:21 PM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default bái phục

Bác LẠC HẬU thật là uyên bác về kobelco. Em nợ Bác một bữa Cơm Nắm Muối Vừng.Vô phép Bác : Em muốn trao đổi một tý với anh em thôi:
1/ Các máy nhập về từ khối Bắc Âu, nếu chưa nhiệt đới hoá thì khả năng làm mát kém ( con này em lắp thêm két làm mát)
2/ Dầu thuỷ lực họ dùng HLP46
3/ Nếu tháo van phân phối ra sẽ thấy đường P-T nhỏ hơn các máy khác
TB: Cảm ơn Bác nhiều - Đại xá cho em vì tội mượn đao của Quan Công nhé. HI hi
Old 29-07-2011, 07:18 PM
NTH NTH is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Trích:
Bác LẠC HẬU thật là uyên bác về kobelco. Em nợ Bác một bữa Cơm Nắm Muối Vừng.Vô phép Bác : Em muốn trao đổi một tý với anh em thôi:
1/ Các máy nhập về từ khối Bắc Âu, nếu chưa nhiệt đới hoá thì khả năng làm mát kém ( con này em lắp thêm két làm mát)
2/ Dầu thuỷ lực họ dùng HLP46
TB: Cảm ơn Bác nhiều - Đại xá cho em vì tội mượn đao của Quan Công nhé. HI hi
Nếu chỉ chạy cỡ 20 phút dầu thủy lực đã 80 độ (với nhớt sử dụng HLP46) thì vấn đề không phải ở dầu hay két làm mát được. Lắp thêm két làm mát hoặc lắp két kích thước to hơn chỉ giải quyết được phần ngọn thôi.

Mà thiết bị trong thủy lực chả bao giờ thấy phải yêu cầu nhiệt đới hóa cả. Có chăng chỉ có mỗi cái ống mềm cao su phải tính đến khả năng chống chọi thời tiết.

Mà đường dầu P-T ở van phân phối ông thấy nó nhỏ hơn máy khác cũng chẳng phải là do nó làm ở Đan Mạch nên nó nhỏ nhá hẹ hẹ
Old 30-07-2011, 01:51 PM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default vui ty thoi

Oh. mình lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn nên mới mất 10 ngày để làm nó. Mình đã mang thước đi đo kết và đếm nan làm mát so với máy khac roài bạn ạ. Còn nếu bạn chịu khó tháo vài trục cái van phân phối của các loại cẩu cùng loại ra đo thì sẽ hiểu mình nó cái lỗ nào
Old 30-07-2011, 07:55 PM
dinhluongthuc dinhluongthuc is offline
Chân ướt chân ráo

chao ban. mình mới vào nghề thôi. nhưng mình có thể gợi ý cho abnj như sau: dầu thủy lực nóng lên là do. dầu thủy lực đặc quá và có thể tắc bầu lọc bạn a. kếu két làm mát tốt rồi thì bạn chỉ việc kiểm tra lại 2 ván đề đó thôi
Old 30-07-2011, 11:28 PM
NTH NTH is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Thế nó nhỏ đi để làm gì vậy bạn NHAT thân mến?
Old 30-07-2011, 11:57 PM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default lại vui tý

còn về mấy cái ống cao su thì có một thông báo nhỏ nhé nêú không phải dùng cho vùng Bắc cực, nam cực thì các chủng loại ống theo tiêu chuẩn đều không phải quan tâm. ( nói nhỏ thôi riêng về cao su tớ có nghế đấy)
Old 31-07-2011, 10:57 AM
Haitroc Haitroc is offline
Hội viên tích cực

Trích:
Trích:
Nguyên văn bởi NTH View Post
Nếu chỉ chạy cỡ 20 phút dầu thủy lực đã 80 độ (với nhớt sử dụng HLP46) thì vấn đề không phải ở dầu hay két làm mát được. Lắp thêm két làm mát hoặc lắp két kích thước to hơn chỉ giải quyết được phần ngọn thôi.
Tôi đồng ý với ý kiến của bác NTH. Với thời gian/nhiệt độ vận hành như vậy thì chắc chắn có cái gì đó đã làm tiêu hao công suất. bạn đã kiểm tra điểm nhiệt từng chi tiết chưa?

Bạn bạn Nhật sang tận Đan Mạch thử máy à hay chỉ nghe nói lại? Mà lúc mua thì là cẩu nhưng về các ông lắp đầu khoan vào nó mới bị chứ gì?
Old 31-07-2011, 11:56 AM
nhat nhat is offline
Hội viên chính thức

Default lại thêm vui

Hì con này chưa lắp đã teo sử lý xong khoan được roài. Ông bạn Hải có thích sang Đan Mạch thì qua câu LOng Biên nhìn sang Phải nhé. Bắn nhiệt độ chán roài
Trả lời

Quuyền Hạn Của Bạn