Xem bài viết đơn
Old 13-07-2010, 05:20 PM
Thợ máy Thợ máy is offline
Administrator

Trích:
Nguyên văn bởi hoaphuong View Post
Bác hiểu sai ý em rồi , em có nói về giá cả của cái máy ấy đâu , là em nói về cách dựng 1 em máy ép thì cần tính toán thế nào . Đơn giản là ko giới hạn thời gian , cữ hành trình vì điều khiển bằng tay ( mà em máy của Bác nếu dùng động cơ điện thì giá bao nhiêu)
Em trình còi lên rất mong các Bác chỉ bảo
Thanks !!!
Thiết kế máy ép của bạn theo các bước như sau:
1- Chọn xy lanh ép thủy lực: Cần biết các thông số lực ép, hành trình, tốc độ. Chi tiết chọn lựa xy lanh bạn tham khảo ở các bài viết trước.
2- Lựa chọn valve điều khiển: Cái này dễ nhất vì bạn chỉ cần mua một cái valve tay gạt 4/3 là xong.
3- Lựa chọn bơm thủy lực: Dựa vào áp suất max và lưu lượng cần cấp của xy lanh tính ở trên để chọn một cái bơm phù hợp: Bánh răng/cánh gạt nếu áp suất của xy lanh thấp dưới 170 bar; cao hơn thì nên dùng bơm piston.
4- Với cái bơm chọn được tính ra động cơ điện kéo nó: Công suất kW, tốc độ quay trên trục động cơ điện...
5- Cuối cùng là tính toán thể tích thùng chứa dầu, tính bộ làm mát (nếu cần), lọc dầu áp/hồi...
6- Đo đạc đường ống dầu kết nối trạm bơm cấp với xy lanh là xong.

Tất cả các khâu tinh toán nêu trên đều có ở trên diễn đàn, bạn chịu khó tìm đọc. Chúc bạn thành công.